header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 51

...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1319

ตั้งกระทู้ไว้ให้เม้าท์กันที่นี่นะคะ :laugh: :laugh: :laugh:
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ไม้หอม, สุรชัย

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1345

เมื่อวานนี้ 18 สิงหา มีคนเข้าชมเวบครัวบ้านพิมประมาณ 5 พัน 5 ร้อยคน ขอบอกว่าดีใจมากเลยค่ะ ^^
แอบนึกถึงเมื่อตอนเปิดเวบใหม่ๆ มีคนเข้าชมเวบวันแรกแค่ร้อยกว่าคน ... แต่แค่นั้นพิมก็ดีใจมากๆ แล้วอ่ะค่ะ
จนมาถึงวันนี้ เวบเปิดมาเกือบ 2 ปี มีคนเข้าชมเวบเฉลี่ยแล้ววันละประมาณ 5 พันคน

ซึ่งงานนี้จะขอบคุณใครไปไม่ได้นอกจากเพื่อน ๆ พี่ๆ น้อง ๆ สมาชิกชาวครัวบ้านพิมทุกคน
ขอบคุณจริง ๆ นะคะ ที่ทช่วยกันำให้เวบครัวบ้านพิมเติบโตมาจนถึงวันนี้ ...... ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Piyada Christian

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1350

• คอลีเยาะ
  • รูปประจำตัวของ คอลีเยาะ
  • Junior Boarder
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
  • จำนวนโพสต์: 101
  • ขอบคุณที่รับ: 18
  • พลังน้ำใจ: 1
น้องพิมดีใจ พี่เยาะและพวกเราทุกคนดีใจยิ่งกว่าค่ะ ขอมอบความรู้สึกที่ดี ความรู้สึกที่เป็นห่วง ให้น้องพิมคนดีและคนเก่งที่สุดของพวกเรา ขอขอบใจน้องพิมมากค่ะที่มอบห้องนี้เป็นห้องเมาท์สำหรับพวกเรา ซึ่งป่านนี้ยังหลับใหล และฝันดี.

พี่เยาะ..
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jantima

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1352

• jantima
  • รูปประจำตัวของ jantima
  • Expert Boarder
  • จำนวนโพสต์: 520
  • ขอบคุณที่รับ: 62
กรี๊ดดดดดดดด นึกว่าจะมาเจิมเป็นคนแรก แต่พี่เยาะไวกว่าวุ้ย

น้องพิม พี่ก็เป็นกำลังใจให้น้องพิมทำงานดีๆ และบรรลุวัตถุประสงค์ที่ตั้งเป้าไว้ หนังสือออกวันไหนพี่ซื้อคนแรกเลย

พี่มดจ้า

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1354

• jantima
pana เขียน:
น้องมดอยู่เมืองจีน เห็ดหลินจือเลยหาง่ายเอามาต้มกินทุกๆวัน ทุกวันนี้พี่ก็กินอยู่ทุกวัน แล้วก็ยังเอามาสกัดทำนํ้าเห็ดหลินจืออีกด้วย เรื่องสมุนไพรนี่รอช้าหน่อย แต่เห็นผลแน่นอนถ้าเราใช้ทุกวัน อย่าวน้องมดอายุ๓๗ กินเห็ดหลินจือทุกๆอายุมันก็จะหยุดอยู่ตรงที่๓๗
ถ้าอายุถึง๔๕-๔๖ก็ยังดูเหมือนอายุ๓๗. กลับบ้านคราวหน้าว่าจะขนเห็ดหลินจือไปฝากพี่สาวด้วยอ่ะ

ไปขนมาจากห้องส่งการบ้าน มาเม้าท์กัน

เดี๋ยวไปดูรูปเห็ดหลินจือก่อน ที่มีปัญหาคือมดไม่ชอบกินอะไรแปลกๆ น่ะสิคะพี่ปานา อย่างวันก่อนเจ้านายคุณสามีเขาเลี้ยงอาหารที่ภัตตาคารอาหารจีน มีอะไรด้วยนะ ที่มันแพงๆ อ่ะ เขาสั่งของจานละเป็นหมื่นๆ มาทั้งนั้นเลยทั้งรังนก อบาโลน มดไม่กินเลย อ่ะ แค่ทำท่าเหมือนกิน เขาคุยๆ กันก็ไม่จับสังเกตว่ามดไม่กิน พออาหารจานใหม่ยกมา เขามาเคลียร์ของเก่า มดก็บอกเด็กเสริฟว่ายกไปได้ กรั่กๆๆๆ โง่นะมดเนี่ย แต่พยายามทำใจให้กินอ่ะ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1355

• jantima
pana เขียน:
ว่าแต่น้องมดเถอะกินข้าวหรือยังละ แหมอยู่ติดหน้าคอมเลยนะ

พี่ปานาขา มดอยู่หน้าคอมพ์แทบตลอดเวลาเลยค่ะ หุหุหุ ช่วยให้หายหิวได้ ปรกติถ้าไม่จมอยู่กับคอมพ์ มดก็จะหาของกินไปเรื่อยๆ อ่ค่ะ อีกอย่าง มดเรียนออนไลน์ด้วยค่ะ เลยต้องนั่งบ่อย หุหุหุ (แก้ตัวไปน้ำขุ่นๆ)

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1356

• jantima
พิม Enya เขียน:
พี่มดขรา ......... อ่อ ออกเสียงเป็นภาษาใต้นี่เอง อิอิ

เห็นตลาดแบบนี้แล้วพิมนึกถึงตลาดบางกะปิเลยค่ะพี่ เละ ๆ เทะๆ พื้นแฉะ ๆ อย่างนี้เลยอ่ะค่ะที่พิมไปจ่ายกับข้าวบ่อย ๆ อ่ะ
แต่ของในตลาดนี่จะว่าไปคล้ายกับในตลาดเก่าที่แถวเยาวราชมากเลยอ่ะค่ะ แบบว่ามีของแห้ง มีเห็ดหอม มีสาหร่าย มีรากบัวไรงี้อ่ะค่ะ

ป.ล. ที่เป็นขาห้อย ๆ ในตลาดนัมเบอร์วันนี่คือเนื้อสัตว์อะไรเหรอค่ะพี่ ??

น้องพิมคะ พี่ไม่ได้ถามว่าเนื้อสัตว์อะไร เดินถ่ายผ่านๆ น่าจะเป็นหมูเนอะ หรือเป็นแกะ ไม่ก็วัว
น้องพิมอยากได้อะไรเป็นพิเศษจากเมืองจีนบอกมาได้เลยนะ ส่งมาทางอีเมล์ก็ได้ ถ้าพี่รู้จักจะหาให้ พี่กลับไทยปลายกันยายนค่ะ มีสอบวันที่ 24 กันยายน

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1357

• jantima
จะว่าไปลูกสาวลูกชายพี่มดชื่อไทย ๆ มากเลยเน๊าะค่ะ ทั้งจินดา ทั้งธีระ
นอกจากจะชื่อดีแล้ว หน้าตาก็ยังน่ารักมากด้วย แถมดูท่าทางจะเป็นเด็กที่อ่อนโยน แล้วก็ไม่ดื้อ
เห็นแล้วอยากจะมีลูกสาวลูกชายในเร็ววันเลยค่ะ ^^

ว่าแต่พี่มดทำข้าวกล่องให้ลูกๆ ไปกินที่โรงเรียนได้แบบน่ารักจังเลยค่ะ
ดูแล้ว รู้สึกได้เลยว่าเป็นข้าวกล่องที่ทำจากใจ ทำจากความรักของเป็นคนแม่

ว่างๆ พี่มดมารีวิวทำข้าวกล่องแบบนี้ให้พิมดูบ้างนะคะ ^^

ป.ล. สมัยก่อนคุณสามีไปทำงานนอกบ้าน ก็ชอบให้พิมทำข้าวกล้องไปให้ค่ะ แต่ว่าเค้าเน้นปริมาณ ฮ่าๆ
ก็เลยไม่สามารถจัดให้น่ารักแบบนี้ได้

น้องพิมคะ พี่ทำตามหนังสืออ่ะค่ะ เป็นหนังสือที่พี่ซื้อมาจากฝรั่งเศสคราวไปเที่ยวคราวก่อนนู้น เดี๋ยวเอามายกตัวอย่างให้ดู พี่มีหนังสือเกี่ยวกับการทำอาหารเยอะเลยค่ะ พี่เป็นคนชอบทำอาหาร แต่ไม่ค่อยมีเวลาทำเท่านั้นเอง (เวลาเล่นเน็ตหมด) กรั่กๆๆๆๆ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Benjalak

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1359

• jantima
พี่ pana ค่ะ ... พิมมีความรู้สึกว่าเนื้อบราวนี่ฟู แล้วก็แห้งไปสักนิดอ่ะค่ะพี่

เพราะงั้นเวลาตีไข่ ตีพอเข้ากันนะคะพี่ ไม่ต้องตีให้ฟู แล้วก็ใช้เวลาอบน้อยกว่านี้อีกสักนิดนึง เนื้อบราวนี่จะได้ยังชุ่มอยู่ เนื้อจะได้หนึบกว่านี้อ่ะค่ะพี่ ^^

ป.ล. พี่มดขรา เรียนทำอาหารจีนค่าาาาาาาาา หนับหนุนสุดฤทธิ์เลย อิอิ
อ๊ะ ได้เลยจ้า แต่จะทำยังงัยกับเจ้าตัวเล็กดีเนี่ย พกไหในกระเป๋าด้วยก็ไม่ได้ หุหุหุ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1360

• คอลีเยาะ
  • ชอบทำให้คนอื่นกินแต่ตัวเองไม่ค​่อยจะได้กิน
หึ..หึ..ๆๆ คนแก่ไวกว่า
พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1361

• jantima
ก่อนอื่น สวัสดีเช้าวันศุกร์แสนสุขที่ 19 สิงหาคม ทุกๆ ท่านนะคะ

เข้ามาเม้าท์กันเยอะๆ ค่ะ น้องพิมเปิดห้องไว้แล้ว ไปคุยในห้องเรียนเดี๋ยวอาจารย์ทำโทษน๊าาาาา :woohoo:

วันนี้เช้ารีบๆ หน่อย ตอนนี้กิจกรรมทุกเช้าคือเข้ามาเวปครัวบ้านพิมนี่แหล่ะค่ะ เข้าก่อนเข้าเฟสบุ๊คเสียอีก ติดใจจริงจังแล้วล่ะเนี่ย

เดี๋ยวไปส่งลูกๆ ที่โรงเรียนก่อนนะคะ กลับมาแล้วจะเม้าท์กันใหม่
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Benjalak

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1362

• jantima
คอลีเยาะ เขียน:
หึ..หึ..ๆๆ คนแก่ไวกว่า
พี่เยาะ

สวัสดีค่ะพี่เยาะขา
เนี่ย พี่เยาะเป็นเสือปืนไวจริงๆ ด้วย
ไปแต่งตัวส่งลูกไปโรงเรียนก่อนนะคะ เดี๋ยวกลับมาเม้าท์ต่อค่ะ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1365

• jantima
กลับมาจากส่งลูกแล้ว ต่อด้วยออกกำลังกายครึ่งชั่วโมง เพิ่งเข้าบ้านก็เกาะคอมพ์เลย เดี๋ยวขอตัวไปอาบน้ำหน่อย เดี๋ยวเพื่อนๆ เหม็น :laugh:

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1367

• jantima
ดา เขียน:
สวัสดีพิม มด พี่เยาะ
พิม พี่ดาทุกวันนี้ยังแทนตัวเองหนุ่ยกับพ่อแม่อยู่เลยอายุปูนนี้แล้ว ที่ใต้ ชื่อสาวหนุ่ย ไข่หนุ่ยเต็มไปหมด พอกับไข่ดำ ไข่แดง ประมาณหนังเรื่องเหมืองแร่ เพื่อนพี่ดาบ้านอยู่พุนพินพูดใต้ไม่ได้เหมือนกัน ราคาของที่พิมบอกมาแสดงว่าสุราษของแพงกว่าทุ่งสง และหาดใหญ่มาก สุราษไปเที่ยวไม่กี่ครั้ง ตอนช่วงมาเรียนกรุงเทพฯ นั่งรถไฟขึ้น-ล่อง สถานีสุราษเป็นสถานีที่คนนิยมฝากท้องโดยลงไปซื้อข้าวต้มไก่ที่สถานี้เพราะขึ้นชื่อมาก อีกอย่างเป็นไก่ย่างเครื่องทางใต้ รถไฟจอดสิบห้านาทีทุกคนมีเวลาลงไปซื้อกินเวลาที่ไปถึงก็ยังหัวค่ำ

เรื่องลดน้ำหนักเล่านิดพี่อ้วนเพราะไปกินยาลด ต้องใช้คำว่าคึกคะนองสะเหมือนคนติดยาเพราะอยากลองและตามเพื่อนชวน แรกๆลงดีมาก ลงเร็วตามต้องการ พอขึ้นกินอีก แต่น้ำหนักขึ้นเรื่อย ๆ พอไม่กินมันเลยน้ำหนักไม่เคยขึ้น ช่วงหลังไปฟิตเนส ก็หลังมากเพราะประเภทถ้าทำจะออกอาการบ้าทำ พอดีตอนหลังติดเรื่องงาน พิมพี่ดา กินไม่แยะ ไม่เก่ง กินข้าววันสองมื้อ เช้า เย็น ทำกับข้าวไปกินมื้อเย็นประมาณสี่โมง แต่ถ้าไม่ห่อไม่ยอมซื้อกิน มันไม่ถูกปาก ก็กลับมากินบ้านบ้างครั้งสอง-สามทุ่มถึงได้กินแล้วขึ้นบ้าน เข้าอาการกินแล้วนอน พี่ดาทำงาน สิบเอ็ดโมงเลิกหนึ่งทุ่ม เสาร์อาทิตย์บ้างครั้งสามทุ่ม กลางวันกินกาแฟ-ขนมปัง กินข้าวน้อยกว่าคนผอมบ้างคน จุดแก้ของพี่ดาคือต้องออกกำลังกาย สมัยสาวๆ น้ำหนักห้าสิบสี่วันหลังจะเอาให้ดู

มดจ๋าเดินเหนื่อยค่อยๆ ออกกำลังดาใช้วิธี วันนี้เดินยี่สิบนาที ต่อเช้าค่อยเพิ่มเวลา เพิ่มเรื่อยๆ อาการเหนื่อย ถ้ามีปัญหาเรื่องเข่าอย่าวิ่งนะเข่าจะยิ่งมีปัญหาเพราะวิ่งมันต้องรับแรงกระแทก ดาเดินสายพานครั้งหนึ่งเป็นชั่วโมงแต่ได้ระยะทางสามกิโล บ้างครั้งปั่นจักรยาน หลังๆไม่ได้ไปฟิตเนส พอดีบ้านสามชั้น เดินขึ้นเดินลงแรกๆก็เหนื่อย หลังๆ สำ-บายแล้ว เพราะต้องขึ้นไปตาก-เก็บผ้า สรุปคือชอบเดินขึ้นไปมองวิวแล้วก็เห็นแต่ตึกแล้วก็ทางด่วนศิวิไลน์จิง(ประชด)บางครั้งเขามีดาวตก ราหูอมจัน อีกช่วยจันสักหิด ก็เห็นแต่ตึกและไฟฟ้า หว่างไปหมดไม่เคยเห็นดาวตก วันที่กรุงเทพมืดคือวันที่เขาช่วยปิดไฟช่วยชาติประหยัด เรื่องเชพแฟนดาตัวเองหอดเดี่ยวแบบว่าถ้าแลกกันมันคงดี เพราะคนหนึ่งผอม อีกคนก็กลมซะ เดินมาก๊สิบดีๆนี้เอง แฟนไม่ได้บ่นเรื่องเชฟดานะบ้างครั้งมีคนอวยพรว่าขอให้เมียผอมๆ เขาบอกว่ากรูชอบอวบๆ แบบนี้ คู่ชีวิตเราคือต้องรับเราได้ที่เราเป็นเรา ที่พวกเราคุยทั้งหมดไม่มีเรื่องกับข้าวเลย ออกแนวชีวิตแล้ว

ปล.แกงหอยน้องพิมน่ากินอย่างแรก อยากอีกแล้วกลืนน้ำลายเหมือนเดิมตลาดแถวบ้านไม่เคยมีหอยขมเลย ถ้าอยากแกงต้องไปตลาดบางกะปิ รูปน้องพิมวันแต่งงาน พิมสวยอย่างแรงนิก้าก้า
ดา มดย้ายของดามาตอบห้องนี้หนา

มดขออนุญาตพิมเป็นภาษากลางนะ เดี๋ยวเวลาไปคุยตัวต่อตัวค่อยคุยใต้กันให้ฉาว มดไม่หนัดพิมพ์ใต้ พอพิมต้องมานั่งคิดว่าต้องใส่ตัวไหนให้มันออกเสียงใต้

มดก็เคยกินยาลดความอ้วน ตอนนั้นห้าสิบกว่าๆ แต่คิดว่าตัวเองอ้วน พอมาน้ำหนักแปดสิบถึงได้รู้ว่าอ้วนเป็นอย่างไร และย้อนกลับไปคิดว่าตอนนั้นเราก็ไม่ได้อ้วน แถมยังสาว กินอะไรระบบมันผลาญดี ไม่เหมือนตอนนี้ ข้าวเหนียวมะม่วงสองคำขึ้นมาครึ่งโล ฉีดแก๊สเข้าท้องก็เคยทำ พวกสถาบันลดน้ำหนักก็เคยไป แต่ไม่มีอะไรเท่าออกกำลังกายแบบเวทเทรนนิ่งนะ สลับกับคาดิโอ และควบคุมอาหาร (ซึ่งลำบากมากกกกก) แต่โชคดีที่ไม่ค่อยมีอาหารใต้ให้กิน ไม่งั้นข้าวสองจานนี่ไม่อิ่มนะ สามสี่นู่นแหล่ะ กลับเมืองไทยทีไรน้ำหนักขึ้นมาห้าโล มาอยู่จีนน้ำหนักลงอีก เดี๋ยวเสียวๆ ว่าเดือนหน้ากลับเมืองไทยน้ำหนักจะขึ้นอีก

แฟนมดก็ไม่บ่นเรื่องเชฟ บ่นเรื่องอื่น เขาอยากเห็นมดอารมณ์ดี พอมดอ้วนแล้วอารมณ์ไม่ดี ไม่แต่งตัว (สำตัว) เขาเลยไม่ค่อยชอบ

ว่าตี้ไปอาบน้ำ แต่ยังติดอยู่เนี่ย เดี๋ยวไปจริงๆ แหล่ะหนา

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1368

• jantima
แกงคั่วหอยแครงไม่มี เลยเอาแกงคั่วหอยขมมาฝากพี่มดก่อนอ่ะค่ะ :laugh: :laugh:

น่ากินอย่างแรง

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1369

• คอลีเยาะ
ดีจ๊ะ น้องดา น้องมด แล้วน้องพานาล่ะไปหลับอยู่ตรงไหน รู้หรือยังว่ามีห้องคุยส่วนตัวแล้ว

จะไม่เป็นเสือปืนไวได้ไง เวลาสามยามกว่าๆเป็นเวลาตื่นทานข้าวส่งท้ายเพื่อบวชต่อในวันพรุ่งนี้ไงล่ะ ทานข้าวเสร็จเปิดคอมเพื่อดูเมนูใหม่ของน้องพิม ก็เลยได้เข้าไปเจิมเป็นคนแรกในห้องเมาท์ สงสัยเวลานั้นน้องมดคงกำลังหลับสบาย คร๊อกฟี๊ๆๆๆๆ

พูดถึงเรื่องลดน้ำหนักพี่เยาะมีวิธีน่ะ เคยทำมาแล้วด้วย แต่ต้องใจแข็งจริงๆ ใช้ชีวิตแบบแนวทางชีวจิตไงล่ะ และออกกำลังกายด้วยวิธีโยคะหรือรำกระบี่กระบองอาทิตย์ละสองครั้ง ได้ผลแน่ ว่าแต่จะทำได้ป่าว ตัวพี่เยาะเองก็ปฎิบัติแบบนั้น ส่วนกับข้าวที่พี่เยาะเลียนแบบสูตรน้องพิมนั้นให้สามีกับลูกกิน ตัวเองไม่ค่อยจะได้กิน ยกเว้นจะเป็นปลาหรือกุ้งค่ะ

พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1370

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • Senior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
น่ากินอ่ะ ยังจำตอนสมัยเด็กๆ แม่ชอบแกงมากๆ ดูดกับจ๊วบจ๊าบ จ๊วบจ๊าบ โอ้วววว หรอยจังหู นิ (แต่ไม่ค่อยชอบตอนที่
เจอตัวที่มีลูกอ่อนๆ)
Sertty

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1373

• คอลีเยาะ
อ้าว..แว๊บเข้ามาในห้องเมาท์แล้วหรือ พี่เยาะก็เหมือนกันไม่ชอบเวลาดูดแล้วเจอตัวลูกอ่อนๆ เมื่อกี้พี่เยาะเพิ่งเข้าไปดูผัดไทยของน้องเสิต น่ากินมากจ๊ะ แต่ชอบให้ใส่กุ้งสดเยอะๆค่ะ แพงหน่อยไม่เป็นไร

พี่เยาะ
koleeyoh
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: SerT

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1374

• SerT
  • รูปประจำตัวของ SerT
  • จำนวนโพสต์: 238
  • ขอบคุณที่รับ: 19
  • พลังน้ำใจ: 0
5555 แบบว่าทำงานไป ก็เปิดเวปพี่พิม อยู่ตลอด/ เสิดขายไม่แพงครับ ถ้าที่ตลาดนัดก็จะขายที่กล่องล่ะ 15 -20บาท (ใครที่ขอซื้อ 10 บาท ผมก็ขายครับ อยากให้ทุกๆคนได้ทานกัน) ส่วนถ้าตั้งร้านหน้าบ้าน ก็จะอยู่ที่จานละ 30 บาทครับ. :laugh:
Sertty

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1375

• คอลีเยาะ
ดีแล้วค่ะน้อง แค่ลูกค้าเข้ามาอุดหนุนเราก็ดีใจแล้ว พี่เยาะก็คนนึงละที่ทำงานอยู่หน้าจอ ถ้าว่างก็จะแว๊บเข้าเวปน้องพิมทันที ขนาดไม่ค่อยว่างก็ยังจะเข้า แว๊บนึงก็ยังดี เหมือนน้องพิมวางเสน่ห์เข้าให้แล้ว อิอิ..
พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1376

• jantima
แหมๆๆๆ คุยกันใหญ่เลยนะ มีหนุ่มมาต้องแบ่งให้มดคุยด้วยคนสิพี่เยาะนี่ หุหุหุ :blush:
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: SerT

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1377

• jantima
ต้องไปทานข้าวก่อนนะ ที่นี่เที่ยงครึ่งแล้ว แล้วเลยไปซื้อของ และรับลูกที่โรงเรียน หูยย ภาระกิจรัดตัว เอาคอมพ์ไปด้วยดีกว่า เพราะไอโฟนพิมพ์ไทยไม่ได้ คุยไม่มันส์

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1378

• คอลีเยาะ
ถึงขนาดต้องหอบคอมพ์ไปเชียวหรือน้องมด....
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1383

• jantima
ถึงขนาดต้องหอบคอมพ์ไปเชียวหรือน้องมด....

ก็อยากให้ไวกว่าพี่เยาะอ่ะ แต่พี่เยาะไวกว่าอีก กรั่กๆๆๆ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1385

แว๊บบบบบบบบบบบบมาทักทายพี่เยาะ พี่มด น้องเสิด และทุก ๆ คนก่อนนะค่าาาา

ตอนนี้ยุ่งมากๆ กำลังเย็บกระทงห่อหมก 200 ใบค่า แต่ฝนตกหนักมากเลย >_<" สาดกระจาย ต้องหอบเข้ามานั่งทำในบ้าน ซะงั้น >_<"

คิดถึงพี่มด พี่เยาะ พี่ดา พี่พานา นะคะ ^^

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1386

• phorn
  • รูปประจำตัวของ phorn
  • ชอบทำแล้วก็ชอบกิน
  • จำนวนโพสต์: 140
  • ขอบคุณที่รับ: 20
มาแล้วจ้า สวัดดีจ้ะคุณพิม และทุกๆคน ว้าววมีหนุ่มเข้าเข้ามาแจมด้วย
แหมพี่เยาะ น้องมด คุณดา มากันใวจริงๆนะเนี่ย.
แก้ไขล่าสุด: 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย phorn.

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1387

• jantima
สวัสดีค่ะ

แอบแว๊บบบมาสวัสดีช่วงเย็นๆ เพิ่งกลับจากรับลูกที่โรงเรียน เดี๋ยวต้องทำอาหารต่อ ยังงัยเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่กำลังวุ่นๆ อยู่ โดยเฉพาะคุณพิมนะ ของพี่ไม่ด่วน แค่พูดทักทาย ไว้น้องหายเหนื่อยก่อนก็ได้ แล้วจะได้นั่งคุยกันสบายๆ

ตอนนี้สลายตัว ทำอาหารให้สามีสุดหล่อ และลูกสาวลูกชายสุดที่รักก่อน

มดค่ะ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1388

• jantima
pana เขียน:
มาแล้วจ้า สวัดดีจ้ะคุณพิม และทุกๆคน ว้าววมีหนุ่มเข้าเข้ามาแจมด้วย
แหมพี่เยาะ น้องมด คุณดา มากันใวจริงๆนะเนี่ย.

พี่เยาะเธอไวมากค่ะ สงสัยบิดมอเตอรฺไซด์มา ส่วนมดปั่นจักรยานมาค่ะ หุหุหุ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1389

• jantima
แว๊บบบบบบบบบบบบมาทักทายพี่เยาะ พี่มด น้องเสิด และทุก ๆ คนก่อนนะค่าาาา

ตอนนี้ยุ่งมากๆ กำลังเย็บกระทงห่อหมก 200 ใบค่า แต่ฝนตกหนักมากเลย >_<" สาดกระจาย ต้องหอบเข้ามานั่งทำในบ้าน ซะงั้น >_<"

คิดถึงพี่มด พี่เยาะ พี่ดา พี่พานา นะคะ ^^

หูยยยยยย สองร้อยใบ มีลูกมือไหมคะนั่น เดี๋ยวว่างๆ กลับไปช่วยนะคะ :kiss:

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1390

• jantima
ออนไลน์ไว้เฉยๆ นะเพื่อนๆ เพราะไปจัดของก่อนสามีเจ้าระเบียบจะกลับมา :S

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1391

• คอลีเยาะ

โอ้โฮ้...200 ใบ ถ้าเป็นพี่เยาะร้องให้แน่ๆเลย ขนาดสองสามกระทงยังทำไม่สวยเลย แต่ดีใจแทนน้องพิมนะ ขอให้ขายดีๆๆ
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1392

• jantima
แว๊บบบบบมาเม้าท์สามี กรั่กๆๆๆ ทำหน้าที่ให้สมห้องเม้าท์หน่อย

สามีมดเป็นคนเจ้าระเบียบมากกก แบบบางครั้งก็ทำลงไปอย่างไม่รู้ตัว อย่างเช่นเวลามดทำงาน ทำครัวแล้วเขามายืนคุย ปากเขาก็คุยไป แต่มือเขาก็จัดของไปเรื่อยๆ แล้วพอเราบ่นเขาก็บอกว่าไม่ได้ทำ เราก็แบบเออ..เดี๋ยวตอนไหนที่เผลออีกจะสะกิดๆ ให้ดู เขาก็เลยบอกว่า เออ เขาไม่รู้ตัวเลยนะนั่น แค่เห็นไม่ได้ แค่เหมือนเรามีดินน้ำมันอยู่ในมือแล้วอย่างน้อยก็ต้องคลึงๆ นวดๆ ปั้นๆ นั่นแหล่ะค่ะ

ทุกวันนี้เขาก็เลยปิดตาบ้าง เขาบอกว่าจะได้ไม่เครียด หุหุหุ แล้วมันเครียดตรงไหนเนี่ย บ้านรกอ่ะ กรั่กๆๆๆ

แล้วเรื่องช้อปปิ้ง เขาเป็นคนไม่ช้อปค่ะ ทุกวันนี้เขาได้ไอโฟนจากบริษัทมาฟรีเขาก็ให้มดใช้ ไอโฟนสามเสียแล้ว (มดทำหล่น) บริษัทซื้อไอโฟนสี่มาให้ เขาก็เอามาใช้อีก ส่วนเขาก็ใช้โนเกียรุ่นดึกดำบรรค์นั่นแหล่ะ แล้วทุกครั้งที่มดซื้ออะไรมา ไม่ว่าจะแอบ เอาไปปนกับของเก่า ฯลฯ เห็นหมดเลย ตาเหมือนสัปปะรด (สะกดถูกไหมเอ่ย) เมื่อวันก่อนได้กระทะใบสวยๆ มา เดินวนหลายรอบแล้ว แปดเดือนแล้วที่เห็นกระทะใบนี้แล้วอยากได้ แต่ของที่พอมีใช้ก็มีอยู่ แต่อยากได้ใบนี้ แอบไปซื้อมา จัดการเอาแอบอีกห้อง แล้วจัดของเสร็จ ซ่อนไว้ใต้อ่างล้างจาน เขายังรู้อีก เขาแอบดูตอนเราไปอาบน้ำ เปิดประตูออกมาเห็นเขาทำท่าก้มๆ เงยๆ ถือกระทะค้างอยู่ กรั่กๆๆๆ ความจริงเขาแค่อยากรู้ ไม่ได้ว่าอะไร หลายครั้งแล้วที่เขารู้ตั้งนานแล้ว "ความลับ" ที่เราซ่อนไว้ แต่ก็ไม่เคยพูด จนเราเผลอพูดถึงก่อน เขาก็เลยพูดว่ารู้แล้วแหล่ะ ฮา....

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1393

• คอลีเยาะ
pana เขียน:

กำลังคิดถึงน้องพานาอยู่ ว่าไปหลับอยู่ตรงไหน นึกว่าหาห้องไม่เจอซะแล้ว แม้ดังว้าวววเชียวพอมีหนุ่มเข้ามาแจม พี่เยาะมาตั้งแต่ตอนดึกเมื่อคืนแล้วค่ะ ก็เลบได้มาแจมเป็นคนแรก(ไม่รู้ว่าเจิมหรือแจมอันไหนถูกก็ไม่รู้ )ว่าแต่เรื่องเห็ดหลินจือที่น้องพานาบอกตั้งแต่ห้องส่งการบ้านนั้นยังค้างคาใจอยู่ น้องพานาต้มน้ำเห็ดกินแล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง แล้วมันดีอย่างไร บอกเล่ากันมั่ง พี่เยาะอยากรู้

พี่เยาะค่ะ..
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1394

• คอลีเยาะ
jantima เขียน:
แว๊บบบบบมาเม้าท์สามี กรั่กๆๆๆ ทำหน้าที่ให้สมห้องเม้าท์หน่อย

สามีมดเป็นคนเจ้าระเบียบมากกก แบบบางครั้งก็ทำลงไปอย่างไม่รู้ตัว อย่างเช่นเวลามดทำงาน ทำครัวแล้วเขามายืนคุย ปากเขาก็คุยไป แต่มือเขาก็จัดของไปเรื่อยๆ แล้วพอเราบ่นเขาก็บอกว่าไม่ได้ทำ เราก็แบบเออ..เดี๋ยวตอนไหนที่เผลออีกจะสะกิดๆ ให้ดู เขาก็เลยบอกว่า เออ เขาไม่รู้ตัวเลยนะนั่น แค่เห็นไม่ได้ แค่เหมือนเรามีดินน้ำมันอยู่ในมือแล้วอย่างน้อยก็ต้องคลึงๆ นวดๆ ปั้นๆ นั่นแหล่ะค่ะ

ทุกวันนี้เขาก็เลยปิดตาบ้าง เขาบอกว่าจะได้ไม่เครียด หุหุหุ แล้วมันเครียดตรงไหนเนี่ย บ้านรกอ่ะ กรั่กๆๆๆ

แล้วเรื่องช้อปปิ้ง เขาเป็นคนไม่ช้อปค่ะ ทุกวันนี้เขาได้ไอโฟนจากบริษัทมาฟรีเขาก็ให้มดใช้ ไอโฟนสามเสียแล้ว (มดทำหล่น) บริษัทซื้อไอโฟนสี่มาให้ เขาก็เอามาใช้อีก ส่วนเขาก็ใช้โนเกียรุ่นดึกดำบรรค์นั่นแหล่ะ แล้วทุกครั้งที่มดซื้ออะไรมา ไม่ว่าจะแอบ เอาไปปนกับของเก่า ฯลฯ เห็นหมดเลย ตาเหมือนสัปปะรด (สะกดถูกไหมเอ่ย) เมื่อวันก่อนได้กระทะใบสวยๆ มา เดินวนหลายรอบแล้ว แปดเดือนแล้วที่เห็นกระทะใบนี้แล้วอยากได้ แต่ของที่พอมีใช้ก็มีอยู่ แต่อยากได้ใบนี้ แอบไปซื้อมา จัดการเอาแอบอีกห้อง แล้วจัดของเสร็จ ซ่อนไว้ใต้อ่างล้างจาน เขายังรู้อีก เขาแอบดูตอนเราไปอาบน้ำ เปิดประตูออกมาเห็นเขาทำท่าก้มๆ เงยๆ ถือกระทะค้างอยู่ กรั่กๆๆๆ ความจริงเขาแค่อยากรู้ ไม่ได้ว่าอะไร หลายครั้งแล้วที่เขารู้ตั้งนานแล้ว "ความลับ" ที่เราซ่อนไว้ แต่ก็ไม่เคยพูด จนเราเผลอพูดถึงก่อน เขาก็เลยพูดว่ารู้แล้วแหล่ะ ฮา....

ได้สามีเป็นคนระเบียบ บ้านช่องจะสะอาดนะน้องมด อ่านเรื่องราวชีวิตคู่ของน้องมดแล้วก็อดขำไม่ได้ น่ารักทั้งคู่เลย ขอให้มีความสุขนะน้องมด

พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1395

อยากมาเม้าท์ด้วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ

แต่ยังทำกระทงไม่เสร็จเลย ตอนนี้ตัดใบตองเรียบร้อยแล้วค่ะ เหลือแต่เย็บให้เป็นกระทง
เสร็จจากทำกระทง เดี๋ยวไปทำใบยอ เด็ดใบโหระพาต่อ
แล้วก็แกะปลาช่อนไว้สำหรับทำน้ำยา โขลกกระชาย คั้นมะพร้าว แล้วก็อีกหลายอย่างค่ะ
แต่แวะมาส่งเสียงก่อน กลัวจะลืมพิมกัน อิอิ

อ้อๆ คืนนี้ต้องผัดน้ำพริกมะขามด้วยค่ะ พรุ่งนี้จะมีลูกค้าเจ้าประจำมารับน้ำพริกมะขาม 4 กิโล ^^

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1396

หูยยยยยย สองร้อยใบ มีลูกมือไหมคะนั่น เดี๋ยวว่างๆ กลับไปช่วยนะคะ :kiss:

พี่มด ... ไม่มีลูกมือเลยค่ะ ทำคนเดียวโลดเลย จริงๆ น้องสะใภ้เค้าช่วยอยู่ แต่วันนี้เค้าไม่ว่างอ่ะค่ะ ^^

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1397

โอ้โฮ้...200 ใบ ถ้าเป็นพี่เยาะร้องให้แน่ๆเลย ขนาดสองสามกระทงยังทำไม่สวยเลย แต่ดีใจแทนน้องพิมนะ ขอให้ขายดีๆๆ

ขอบคุณค่าพี่เยาะ ... สาธุ ๆ ขอให้ขายหมดรวดเดียวเลย
ทุกทีทำไปประมาณ 160 กระทงอ่ะค่ะ แม่บอกว่าขายหมดในเวลาอันไม่นาน
อาทิตย์เลยเพิ่มเป็น 200 กระทงค่ะ ใช้เนื้อปลาอินทรีประมาณ 4 โล โย่ววว

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1398

• jantima
pana เขียน:

กำลังคิดถึงน้องพานาอยู่ ว่าไปหลับอยู่ตรงไหน นึกว่าหาห้องไม่เจอซะแล้ว แม้ดังว้าวววเชียวพอมีหนุ่มเข้ามาแจม พี่เยาะมาตั้งแต่ตอนดึกเมื่อคืนแล้วค่ะ ก็เลบได้มาแจมเป็นคนแรก(ไม่รู้ว่าเจิมหรือแจมอันไหนถูกก็ไม่รู้ )ว่าแต่เรื่องเห็ดหลินจือที่น้องพานาบอกตั้งแต่ห้องส่งการบ้านนั้นยังค้างคาใจอยู่ น้องพานาต้มน้ำเห็ดกินแล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง แล้วมันดีอย่างไร บอกเล่ากันมั่ง พี่เยาะอยากรู้

พี่เยาะค่ะ..

ตามมาแอบฟัง

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1399

• jantima

ได้สามีเป็นคนระเบียบ บ้านช่องจะสะอาดนะน้องมด อ่านเรื่องราวชีวิตคู่ของน้องมดแล้วก็อดขำไม่ได้ น่ารักทั้งคู่เลย ขอให้มีความสุขนะน้องมด

พี่เยาะ

ขอบคุณสำหรับพรจากพี่เยาะจ้า ขอให้พรนั้นหวนคืนพี่เยาะและครอบครัวนะคะ

ยิ่งคุณสามีขยัน มดยิ่งขี้เกียจน่ะสิคะ รอเขามาเก็บให้ ^^

มดค่ะ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1400

• phorn
มานินทาสามีอีกคน แฟนพี่ก็เจ้าระเบียบเรียบร้อย เป็นคนสะอาจเราเผลอวางอะไรใว้แป๊บเดียว เค้ามาเห็นเข้าก็จะบ่นๆๆๆจู้จี้จุกจิกมากเรื่องด้วย เราฟังเสียงบ่นก็ไม่ชอบ ทะเลาะกันประจำ
ทำตามหลังเราทีไรเป็นต้องบ่นๆ นี่ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้กลับบ้าน(ที่ไทย)ไปนาน
แต่ก็อย่างที่พี่เยาะพูดละ บ้านช่องสะอาดเป็นระเบียบ เคยบอกเค้าอยู่ถ้าไม่อยากเห็นอะไรเกะกะก็อยู่คนเดียว.

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1401

• phorn
เห็ดหลินจือที่เอามาต้ม จะมีแบบขมและแบบจืด แต่พานาชอบแบขมชงใส่นํ้าผึ้งกินขมๆหวานอร่อยดี
เรื่องสรรพคุณให้พี่เยาะกูเกิ่นหาดูที่เน็ตร์เอานะ พานากินมาตั้งนานแล้วละ(ตั้งแต่อยู่กะแฟนคนแรก เค้าเป็นคนจีนเค้ารู้เรื่องสมุนไพรเยอะพานาก็เลยใด้ความรู้จากเค้ามา)ตอนนี้แฟนพานาเค้าก็คลั่งกินเห็ดหลินจือเหมือนกัน เค้าเป็นโรคปวดหลังและก็ปวดขา เค้าก็กินนํ้าสกัดจากเห็ดหลินจือ(กินมา3ปีแล้ว)เค้าก็บ่นๆว่าแปลกนะร่วมปีแล้วไม่เคยปวดหลังเลย.
ประสบการจากพี่สาวก็มี(คนที่อยู่ในรูปแกก็อายุ53ปีแล้ว)แกป่วยเป็นโรคไทรอยมาหลายปีต้องกินยาประจำ แกก็กินนํ้าเห็ดหลินจือสกัดเดียวนนี้ไปตรวจหมอบอกว่าหายแล้ว ตอนนี้แกแข็งแรงมาก แล้วพานาก็ไม่เคยเป็นหวัดไม่เคยป่วย(เป็นแต่ปวดกระเพราะชอบกินของเผ็ดๆ)

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1408

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
มาแอบดู เค้าเม้าส์กันสนั่นเวป อิ อิ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1409

• jantima
รถถัง เขียน:
มาแอบดู เค้าเม้าส์กันสนั่นเวป อิ อิ

อย่ามาแต่แอบดูสิจ๊ะน้องรถถัง มาเม้าท์ด้วยกันเลย หากไม่มีสามีก็เม้าท์เรื่องอื่น หากไม่มีลูกก็เม้าท์เรื่องอื่น พวกเรายินดีรับฟังจ้า เข้ามาอยู่เยอะๆ จะได้อบอุ่น

พี่มดจ้า

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1410

• jantima
pana เขียน:
มานินทาสามีอีกคน แฟนพี่ก็เจ้าระเบียบเรียบร้อย เป็นคนสะอาจเราเผลอวางอะไรใว้แป๊บเดียว เค้ามาเห็นเข้าก็จะบ่นๆๆๆจู้จี้จุกจิกมากเรื่องด้วย เราฟังเสียงบ่นก็ไม่ชอบ ทะเลาะกันประจำ
ทำตามหลังเราทีไรเป็นต้องบ่นๆ นี่ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้กลับบ้าน(ที่ไทย)ไปนาน
แต่ก็อย่างที่พี่เยาะพูดละ บ้านช่องสะอาดเป็นระเบียบ เคยบอกเค้าอยู่ถ้าไม่อยากเห็นอะไรเกะกะก็อยู่คนเดียว.

เขาบ่นแต่ไม่ค่อยจู้จี้ค่ะ เพราะเขารู้ดีว่าบ้านมีเด็กเล็กเป็นอย่างไร เคยตอกกลับไปครั้งนึงว่าเป็นบ้านที่มีชีวิต ที่มีเรื่องราว ที่มีร่องรอยคนอยู่นะ ไม่ใช่บ้านในแคตาล็อก เลยเงียบไปเลยเหมือนกันค่ะ กรั่กๆๆๆ อย่าให้เอาจริง

มดค่ะ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1411

• jantima
ตั้งแต่วันที่พี่เริ่มทำหนังหมู หั่นเพื่อจะเอามาทำแคบหมูตามสูตรนายเหลืองนั้น ฝนตกทุกวันเลย ไม่มีวันหยุดให้พอที่จะตากแห้งเลย เตาอบก็ไม่มี :unsure:

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1413

• รถถัง
  • รูปประจำตัวของ รถถัง
  • จำนวนโพสต์: 272
  • ขอบคุณที่รับ: 42
อย่ามาแต่แอบดูสิจ๊ะน้องรถถัง มาเม้าท์ด้วยกันเลย หากไม่มีสามีก็เม้าท์เรื่องอื่น หากไม่มีลูกก็เม้าท์เรื่องอื่น พวกเรายินดีรับฟังจ้า เข้ามาอยู่เยอะๆ จะได้อบอุ่น

พี่มดจ้า

กร๊าก กร๊าก พี่มด สามีรถถังสะกดไม่ถูกหรอกค่ะ ระเบียบเป็นไง ทำสวนที่ไหน มีหน้าที่ต้องไปตามเก็บอุปกรณ์ให้ตลอด หลง ๆ ลืมๆ
ทำกับข้าว นังแจ๋ว (รถถังเอง) ต้องตามล้างตามเช็ด :angry: :(

สรรหานู่นนี่มาให้เมียทำ พวกสมัครสมาชิกขายตรงอะไรเนี่ยสารพัดแบรนด์ ฮ่า ฮ่า "เค้าทำไม่ได้หรอก แต่เค้ามั่นใจ ตัวเองทำได้"
ดู ดู๋ แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ขายอไรได้สักตัว อิ อิ มีแต่ซื้อมาใช้มากินเองทั้งนั้น เฮ้อ..........

รถถังบอกเค้าว่า "ตัวเอง เค้าอยากอยู่บ้านไม่อยากทำงาน ขี้เกียจ เด๊ว เค้าทำงานบ้างเอง เหมือน .....บลา.....บลา....."
เค้าหัวเราะแบบเสียงก้องกังวาลยังกับลำโพงห้าแชลแนลก็ไม่ปาน
" หึ หึ ฮ่า ฮ่า ฝันไปเถอะ ไอ้อ้วน คิดจะสบายคนเดียวเหรอ ไม่มีทาง หึ หึ ฮ่า ฮ่า" นี่ มันเป็นซะอย่างงี้

เลิกงาน โดยปกติจะหากินนอกบ้านน่ะค่ะ เค้าจะมีแก่ใจถามทุ๊กวัน
"ตัวเอง วันนี้อยากกินอะไร"
"เค้าอยากกินข้าวต้มพุงปลา"
"โอเค ไป" แล้วก็ขับรถดิ่งไปร้านอาหารอีสาน " ฮ่า ฮ่า เค้าจะกินเนื้อย่าง เนื้อทอด ส้มตำ"
แต่ถามทุ๊กวัน กินไร
ไม่เว้นแม้แต่เรื่องนอน ก็ยังหาเรื่องแกล้งกันแทบทุกวัน
รถถังชอบนอนก่อน ตื่นทีหลัง อิ อิ เค้านอนดึก ดูหนังเล่นเกม เล่นกับหมา
พอฮีเข้าห้อง ก็จะมาเรียก "อ้วน อ้วน อ้วน หลับยัง" แกล้งไม่ขานรับ ก็จะมาแหกตารถถัง
พอเราโวยวาย ก็ "อยากรู้ว่าหลับยัง " โอ๊ย จะบ้าหรือย่ะ
ตอนนี้เลิกนอนก่อน แล้วค่ะ นอนให้พร้อมกันรู้แล้วรู้แรดไป.....

เมื่อวานบอกว่าวันนี้ตื่นเช้า ๆ ไปแมคโครพัทยากัน ของมันเยอะดี ป่านนี้ยังไม่ลงมาเลย ค่ะ

อิ อิ เม้าส์กันยายไปเลย ฮ่า ฮ่า สะใจ!!!!!!

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #1414

• jantima
รถถัง เขียน:

พี่มดจ้า

กร๊าก กร๊าก พี่มด สามีรถถังสะกดไม่ถูกหรอกค่ะ ระเบียบเป็นไง ทำสวนที่ไหน มีหน้าที่ต้องไปตามเก็บอุปกรณ์ให้ตลอด หลง ๆ ลืมๆ
ทำกับข้าว นังแจ๋ว (รถถังเอง) ต้องตามล้างตามเช็ด :angry: :(

สรรหานู่นนี่มาให้เมียทำ พวกสมัครสมาชิกขายตรงอะไรเนี่ยสารพัดแบรนด์ ฮ่า ฮ่า "เค้าทำไม่ได้หรอก แต่เค้ามั่นใจ ตัวเองทำได้"
ดู ดู๋ แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ขายอไรได้สักตัว อิ อิ มีแต่ซื้อมาใช้มากินเองทั้งนั้น เฮ้อ..........

รถถังบอกเค้าว่า "ตัวเอง เค้าอยากอยู่บ้านไม่อยากทำงาน ขี้เกียจ เด๊ว เค้าทำงานบ้างเอง เหมือน .....บลา.....บลา....."
เค้าหัวเราะแบบเสียงก้องกังวาลยังกับลำโพงห้าแชลแนลก็ไม่ปาน
" หึ หึ ฮ่า ฮ่า ฝันไปเถอะ ไอ้อ้วน คิดจะสบายคนเดียวเหรอ ไม่มีทาง หึ หึ ฮ่า ฮ่า" นี่ มันเป็นซะอย่างงี้

เลิกงาน โดยปกติจะหากินนอกบ้านน่ะค่ะ เค้าจะมีแก่ใจถามทุ๊กวัน
"ตัวเอง วันนี้อยากกินอะไร"
"เค้าอยากกินข้าวต้มพุงปลา"
"โอเค ไป" แล้วก็ขับรถดิ่งไปร้านอาหารอีสาน " ฮ่า ฮ่า เค้าจะกินเนื้อย่าง เนื้อทอด ส้มตำ"
แต่ถามทุ๊กวัน กินไร
ไม่เว้นแม้แต่เรื่องนอน ก็ยังหาเรื่องแกล้งกันแทบทุกวัน
รถถังชอบนอนก่อน ตื่นทีหลัง อิ อิ เค้านอนดึก ดูหนังเล่นเกม เล่นกับหมา
พอฮีเข้าห้อง ก็จะมาเรียก "อ้วน อ้วน อ้วน หลับยัง" แกล้งไม่ขานรับ ก็จะมาแหกตารถถัง
พอเราโวยวาย ก็ "อยากรู้ว่าหลับยัง " โอ๊ย จะบ้าหรือย่ะ
ตอนนี้เลิกนอนก่อน แล้วค่ะ นอนให้พร้อมกันรู้แล้วรู้แรดไป.....

เมื่อวานบอกว่าวันนี้ตื่นเช้า ๆ ไปแมคโครพัทยากัน ของมันเยอะดี ป่านนี้ยังไม่ลงมาเลย ค่ะ

อิ อิ เม้าส์กันยายไปเลย ฮ่า ฮ่า สะใจ!!!!!!

น่ารักดีจังค่ะ พี่แนะนำให้น้องรถถังใช้กลยุทธเดียวกันแก้ลำบ้าง ฮ่าๆๆๆๆ

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1415

• คอลีเยาะ
มาแย้วๆๆๆ....เนตล่มสายเคเบิ้ลขาด ขาดการติดต่อกับโลกภายนอกไปตั้ง 20 ชม. ทรมานแทบขาดใจ เนตต่อได้ปั๊บรีบเข้ามาในห้องเมาท์ นั่นแน่...น้องรถถังก็มาด้วยอีกคน แม้..เม้าท์กันใหญ่เลยนะ อ้อ..น้องพานาก็มาตอบคำถามด้วย ส่วนน้องมดพี่เยาะไม่ห่วงอีกแล้ว เพราะเฝ้าหน้าห้องนี้ตลอด 24 ชม อยู่แล้ว..อย่าหายไปไหนนะ.

ส่วนพี่เยาะไม่มีเรื่องจะนินทาสามีเลย เพราะเจ้าระเบียบทั้งคู่ และข้อสำคัญพี่เยาะรักเค้าที่สุดในโลก...ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

พี่เยาะ
koleeyoh

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1422

• jantima
สวัสดีวันเสาร์ยามบ่ายจ้า

ตอบกลับ: ...... ห้องเม้าท์ ........ 12 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #1423

• คอลีเยาะ
จ้า...ดีจ๊ัะ.
koleeyoh
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 51
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.462 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก